Staðsetning: R6013, Ingólfsstræti 20, 101 Reykjavík
Gott aðgengi
Good accessibility
Húsið opnar kl. 18.00 / Doors open at 18.00
19.00 – Gunnar and The Rest
19.30 – Hellidemba
20.00 – Post-Performance Blues Band
20.30 – Wonder Blob
19.00 – Gunnar and The Rest
19.30 – Hellidemba
20.00 – Post-Performance Blues Band
20.30 – Wonder Blob
Föstudagur 9. febrúar
8.45 – 18.00
Ráðstefnudagur / Conference
Staðsetning / Location: Laugarnesvegur 91, 105 Reykjavík
8.45–9.00 Rauða torgið
Morgunkaffi / Coffee
9.00–16.45 Rauða torgið
Reading group–drop–in session: Evening Class–EN
Please find reading material here:
Training for Exploitation? Politicising Employability & Reclaiming Education
Training for Exploitation? Politicising Employability & Reclaiming Education
9.00–10.30 Stofa 24
Access in Arts–EN
Louise Foot: Expanding Realities: a journey through art from inclusion to citizenship (30 mins)
Margrét Norðdahl: Inclusive Art World–A decision to be made (30 mins)
9.30–10.30 Stofa 53
Fyrirlestrar
Þorbjörg Daphne Hall, Ásbjörg Jónsdóttir: The Reception of Jazz in Iceland 1930-1945–EN (30 mins)
Hróðmar I. Sigurbjörnsson: Tristan og skógarpúkinn–IS (30 mín)
9.30-10.30 Stofa 54
Fyrirlestrar–IS
Atli Ingólfsson: Úr glósum Khallams (30 mín)
Einar Torfi Einarsson: Ímynduð tónlist (30 mín)
9.30–10.30 Stofa 55
Lecture and performance–EN
Erin Honeycutt: Baroque Beekeeping (30 mins)
Bryndís Hrönn Ragnarsdóttir: Resistance 01.10 (30 mins)
10.30–12.00 Finnland
Performing Bandness–EN (90mins)
Alexander Graham Roberts and Erik DeLuca with Laura Secord
Featuring members and affiliates of:
Gunnar and the Rest
Hellidemba
Post-Performance Blues Band
Wonder Blob
Gunnar and the Rest
Hellidemba
Post-Performance Blues Band
Wonder Blob
10.30–12.00 Stofa 24
Lectures–EN
Geirþrúður Hjörvar: Gold, Colombia & the Roman Empire (30 mins)
Jóhannes Dagsson: Thought Experiments and Images (30 mins)
Michelle Site: Age-Related Memory Impairments and their Implications for Designers (30 mins)
10.30–12.00 Stofa 54
Seminar and performance–EN (90 mins)
Berglind Tómasdóttir og Anthony Burr: Music Beyond Music
10.30–12.00 Stofa 55
Þverfagleiki þvers og kruss–IS (90 mín)
Rúna Thors & Tinna Gunnarsdóttir
Flatbökusamsteypan
Grallaragerðin
Studio Trippin
Travelling Embassy of Rockall
12.00–13 Rauða torgið
Hádegishlé/Lunch
Rektor LHÍ og formaður Hugarflugsnefndar bjóða ráðstefnugesti velkomna /
A welcome from the Rector of IAA and chairman of Hugarflug committee
Hádegishlé/Lunch
Rektor LHÍ og formaður Hugarflugsnefndar bjóða ráðstefnugesti velkomna /
A welcome from the Rector of IAA and chairman of Hugarflug committee
13.00–15.00 Stofa 24
Arts in Detention–EN
Áine Mangaoang (panel chair): Prisons of Note in Norway and the Philippines (30 mins)
Þráinn Þórhallsson: Music in prisons in Iceland (15 mins)
Sonja Kovacevic: Pillow Talk: project with asylum seekers in Iceland (15 mins)
Sigrún Kristbjörg Jónsdóttir & Sigurður Halldórsson: Musical Journeys: The Iceland Academy of the Arts, the Red Cross in Iceland, and Airwaves festival (30 mins)
Laufey Sigrún Haraldsdóttir: Music Connects: Musicians without Borders (30 mins)
13.00–14.30 Stofa 53
Fyrirlestur og vinnusmiðja–IS
Mariella Thayer: Að þjálfa nemendur í að rækta eigin sköpun (30 mín)
Ása Helga Ragnarsdóttir og Hafdís Guðjónsdóttir ásamt Steinunni Ólafsdóttur: „Við höfum ekki tíma til að hjálpa þér leikskólastjóri, við verðum að æfa lag fyrir Lása löggu annars fáum við ekki að vera lengur
spæjarar!“ (60 mín)
13.00–15.00 Stofa 54
Fyrirlestrar og tónlistarflutningur
Peter Máté og Þóra Einarsdóttir: Á vængjum framandi söngva–IS (30 mín)
Erik DeLuca: The Call of the Wild–EN (30 mins)
Birgit Djupedal, Örn Magnússon and Marta Guðrún Halldórsdóttir: Langspil and Langeleik - A musical talk–EN (30 mins)
Erik DeLuca: The Call of the Wild–EN (30 mins)
Birgit Djupedal, Örn Magnússon and Marta Guðrún Halldórsdóttir: Langspil and Langeleik - A musical talk–EN (30 mins)
13.00–15.00 Stofa 55
Performance–EN (120 mins)
Performing Arts MFA students: Performing Research
Maja Bekan: Self Organised Education: P for Performance
Blåbær and Stéphane Degoutin: Forms of life, experimental ways of living
15.00-15.30 Rauða torgið
Kaffihlé / Coffee
15.30–17.00 Finnland
Herring Songs–EN (90 mins)
Kimi Tayler
Sihan Yang
Kerstin Möller
15.30–17.00 Stofa 24
Myndlist, tónlist og heilabilun: hugur fylgir til-FINN-ingum–IS (90 mín)
Halldóra Arnardóttir: Listir og menning, sem meðferð við Alzheimer eða dægradvöl. Hver er munurinn?
Magnea Tómasdóttir: Tónlist sem farvegur samskipta
15.30–17.00 Stofa 54
Kennsluefni tónlistar með áherslu á söng–IS (90 mín)
Auður Guðjohnsen: Sönglög fyrir börn – söngur í skólastarfi
Ásbjörg Jónsdóttir: Ný íslensk tónlist fyrir barnakóra
Kristín Valsdóttir: Nordic Sounds
15.30–17.00 Stofa 55
Gjörningur og pallborðsumræða- IS
Jóní Jónsdóttir, Steinunn Ketilsdóttir og Sveinbjörg Þórhallsdóttir: Atómstjarna (40 mín)
Una Þorleifsdóttir og fleiri: Innsæi í leikstjórn (50 mín)
Kl. 17.00–18.00 Rauða torgið
Ráðstefnulok / Conference Closing