Fimmtudagur 8. febrúar 

18.00 – 22.00
Tónleikakvöld 
Staðsetning: R6013, Ingólfsstræti 20, 101 Reykjavík 
Gott aðgengi
 
Good accessibility
 
Húsið opnar kl. 18.00 / Doors open at 18.00 
 
19.00 – Gunnar and The Rest 
19.30 – Hellidemba 
20.00 – Post-Performance Blues Band 
20.30 – Wonder Blob 
 

Föstudagur 9. febrúar 

8.45 – 18.00
Ráðstefnudagur / Conference 
Staðsetning / Location: Laugarnesvegur 91, 105 Reykjavík
 
8.45–9.00 Rauða torgið 
Morgunkaffi / Coffee​ 
 
9.0016.45 Rauða torgið
Reading group–drop–in session: Evening ClassEN
 
9.00–10.30 Stofa 24  
Access in ArtsEN  
Louise Foot: Expanding Realities: a journey through art from inclusion to citizenship (30 mins)
Margrét Norðdahl: Inclusive Art WorldA decision to be made (30 mins)
 
9.30–10.30 Stofa 53 
Fyrirlestrar 
Þorbjörg Daphne Hall, Ásbjörg Jónsdóttir: The Reception of Jazz in Iceland 1930-1945EN (30 mins)
Hróðmar I. Sigurbjörnsson: Tristan og skógarpúkinnIS (30 mín)
 
9.30-10.30 Stofa 54 
FyrirlestrarIS 
Atli Ingólfsson: Úr glósum Khallams (30 mín)
Einar Torfi Einarsson: Ímynduð tónlist (30 mín)
 
9.30–10.30 Stofa 55
Lecture and performanceEN
Erin Honeycutt: Baroque Beekeeping (30 mins)
Bryndís Hrönn Ragnarsdóttir: Resistance 01.10 (30 mins)
 
10.30–12.00 Finnland
Performing BandnessEN (90mins)
Alexander Graham Roberts and Erik DeLuca with Laura Secord
Featuring members and affiliates of:
Gunnar and the Rest
Hellidemba
Post-Performance Blues Band
Wonder Blob
 
10.30–12.00 Stofa 24 
LecturesEN
Geirþrúður Hjörvar: Gold, Colombia & the Roman Empire (30 mins)
Jóhannes Dagsson: Thought Experiments and Images (30 mins)
Michelle Site: Age-Related Memory Impairments and their Implications for Designers (30 mins)
 
10.30–12.00 Stofa 54
Seminar and performanceEN (90 mins)
Berglind Tómasdóttir og Anthony Burr: Music Beyond Music
 
10.30–12.00 Stofa 55
Þverfagleiki þvers og krussIS (90 mín)
Rúna Thors & Tinna Gunnarsdóttir
Flatbökusamsteypan
Grallaragerðin
Studio Trippin
Travelling Embassy of Rockall
 
12.00–13 Rauða torgið
Hádegishlé/Lunch
  
Rektor LHÍ og formaður Hugarflugsnefndar bjóða ráðstefnugesti velkomna /
A welcome from the Rector of IAA and chairman of Hugarflug committee
 
13.00–15.00 Stofa 24 
Arts in DetentionEN
Áine Mangaoang (panel chair): Prisons of Note in Norway and the Philippines (30 mins)
Þráinn Þórhallsson: Music in prisons in Iceland (15 mins)
Sonja Kovacevic: Pillow Talk: project with asylum seekers in Iceland (15 mins)
Sigrún Kristbjörg Jónsdóttir & Sigurður Halldórsson: Musical Journeys: The Iceland Academy of the Arts, the Red Cross in Iceland, and Airwaves festival (30 mins)
Laufey Sigrún Haraldsdóttir: Music Connects: Musicians without Borders (30 mins)
 
13.00–14.30 Stofa 53 
Fyrirlestur og vinnusmiðjaIS
Mariella Thayer: Að þjálfa nemendur í að rækta eigin sköpun (30 mín)
Ása Helga Ragnarsdóttir og Hafdís Guðjónsdóttir ásamt Steinunni Ólafsdóttur: „Við höfum ekki tíma til að hjálpa þér leikskólastjóri, við verðum að æfa lag fyrir Lása löggu annars fáum við ekki að vera lengur
spæjarar!“ (60 mín)
 
13.00–15.00 Stofa 54 
Fyrirlestrar og tónlistarflutningur
Peter Máté og Þóra Einarsdóttir: Á vængjum framandi söngvaIS (30 mín)
Erik DeLuca: The Call of the WildEN (30 mins)
Birgit Djupedal, Örn Magnússon and Marta Guðrún Halldórsdóttir: Langspil and Langeleik - A musical talkEN (30 mins)
 
13.00–15.00 Stofa 55
PerformanceEN (120 mins)
Performing Arts MFA students: Performing Research
Maja Bekan: Self Organised Education: P for Performance
Blåbær and Stéphane Degoutin: Forms of life, experimental ways of living
 
15.00-15.30 Rauða torgið
Kaffihlé / Coffee
 
15.3017.00 Finnland
Herring SongsEN (90 mins)
Kimi Tayler
Sihan Yang
Kerstin Möller
 
15.30–17.00 Stofa 24
Myndlist, tónlist og heilabilun: hugur fylgir til-FINN-ingumIS (90 mín)
Halldóra Arnardóttir: Listir og menning, sem meðferð við Alzheimer eða dægradvöl. Hver er munurinn?
Magnea Tómasdóttir: Tónlist sem farvegur samskipta
 
15.30–17.00 Stofa 54
Kennsluefni tónlistar með áherslu á söngIS (90 mín)
Auður Guðjohnsen: Sönglög fyrir börn  söngur í skólastarfi
Ásbjörg Jónsdóttir: Ný íslensk tónlist fyrir barnakóra
Kristín Valsdóttir: Nordic Sounds
 
15.30–17.00 Stofa 55
Gjörningur og pallborðsumræða- IS 
Jóní Jónsdóttir, Steinunn Ketilsdóttir og Sveinbjörg Þórhallsdóttir: Atómstjarna (40 mín)
Una Þorleifsdóttir og fleiri: Innsæi í leikstjórn (50 mín)
 
Kl. 17.00–18.00 Rauða torgið 
Ráðstefnulok / Conference Closing
 

FLÝTILEIÐIR

 

Nánari upplýsingar / contact info: 

Ólöf Hugrún Valdimarsdóttir
olofhugrun@lhi.is